WwW.DTBCLUB.FORUM2.BIZ
Chào Mừng Bạn Đã Đến Với 4rum Của [DTB] Bang Hội
Chúc Một Ngày Tốt Lành
WwW.DTBCLUB.FORUM2.BIZ
Chào Mừng Bạn Đã Đến Với 4rum Của [DTB] Bang Hội
Chúc Một Ngày Tốt Lành
WwW.DTBCLUB.FORUM2.BIZ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WwW.DTBCLUB.FORUM2.BIZ

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Hãy Cùng Nhau Xây Dựng Một Cộng Đồng Vững Mạnh-Sử Dụng Trình Duyệt FireFox Để Truy Cập Diễn Đàn Tốt Hơn

Bấm Vào Đây Để Được Hướng Dẫn Sữ Dụng 4Rum.Thanks

cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
MikO
New Mem
New Mem
MikO

Con Giáp : Monkey
Exp : 0

cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết... Vide
Bài gửiTiêu đề: cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết...   cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết... I_icon_minitimeSat Sep 26, 2009 4:01 pm

"ngày xưa....
ai cho anh mang mây tới?
để bây giờ em hiu hắt 1 chiều mưa..."

nhớ không anh?mái hiên nhà ai bé xíu.anh cùng em co ro trú mưa?nhớ không anh?cởi áo anh ra che mưa cho cả hai?
nhớ không anh....?ngày xưa đi chơi em cứ mong mưa mãi...
để đc nép sát vào ngực anh...

có phải anh đã quên hay anh cố tình không nhớ hết những ngày mưa?
ngày hôm qua mưa về em tíu tít cười nói...
ngày hôm qua mưa về...em,anh cùng chung một lối...
sao ngày hôm nay...giọt mưa đành rẽ lối chia đôi?
anh ạh!
những mùa không mưa...em cứ tưởng mình sẽ quên hẳn được những cơn mưa khi xưa....em quên mất.trái đất cần mưa như cần sự sống....
và em cũng cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết...

giọt ngắn,giọt dài...lăn trên má..
chạnh lòng bởi giọt mưa khi xưa.
qua rồi...sẽ qua thôi anh nhỉ!
em cứ tự nhắc mình như thế,cứ tự an ủi mọi chuyện sẽ qua mau thôi....như lời anh nói khi xưa
(cơn mưa nào mà không tạnh ?nỗi buồn nào mà không vơi chứ?)
...1ngày nào đó rồi anh sẽ nhạt nhoà trong em mà thôi...nhưng không phải là ngày hôm nay.vì hôm nay cơn mưa vẫn nặng hạt trong mí mắt em....
mưa ơi!
xin tạnh nhanh những giọt buồn đầy lên đôi mắt
mưa ơi!
xin thôi tuôn xuống những giọt lệ đời em...

hôm nay em đi học về.đạp xe trên con đường năm xưa...mưa laị về.những cơn mưa đầu mùa luôn nặng hạt và đến nhanh bất ngờ, không sao chẩn bị kịp.em cứ kệ cho mưa thấm vào trong em...cái lạnh...em cũng đang muốn mình lạnh đi... vù 1 cái,chiếc taxi phóng ẩu đón khách lướt qua ngay sát bên em...em té xuống đường...bộ áo dài trắng ướt và dơ hết...bất chợt em oà khóc..em k phải quá yếu ớt chỉ vì như thế mà khóc....em cũng k ấm ức vì dơ bộ áo dài đâu...em chỉ chợt chạnh lòng....
sẽ không có ai đỡ em dậy mỗi khi em té trên đường đời nữa....sẽ không có ai ngồi im...để mỗi khi em bị ai bắt nạt em sẽ chạy về bên anh bắt nạt lại anh nữa...
sẽ không có ai ngồi cùng em giơ tay ra hứng những giọt ngắn giọt dài nữa rồi....
mặc kệ những người đi đường nhìn em bằng ánh mắt....

.... em khóc.. đạp thật nhanh về nhà..rồi em vào toilet thay đồ.em soi vào gương chợt nhận ra mình không còn tươi tắn như khi xưa nữa...những giọt mưa yêu thương ngày xưa làm em luôn tươi tắn.anh luôn khen em đẹp khi đi trong mưa...
hôm nay những ngọt mưa lại làm em nhợt nhạt và tím tái lòng mình ...em...
...em có lỗi?hay em đã làm gì sai hở anh?

bất chợt em nhận ra sao mình ngốc nghếch.
thích mưa làm gì để khi xưa anh tới...
em cứ ngỡ trên thiên đường cũng có mưa...
bất chợt em nhận ra mình cô đơn quá anh ơi...
cứ mong ai đo đi cùng trong mưa...
ai đó cởi áo ra che cho cả 2....
để hôm nay em tức tưởi trong mưa 1 mình...
bất chợt em nhận ra...
tình yêu dưới mưa thật đẹp...vì có mưa...
nhưng cũng sẽ ngấm sâu vào lòng đất mà thôi...
ngấm vào tận sau cùng trong trái tim em...
bất chợt em nhận ra...
giờ đây mỗi khi mưa xuống,
em sẽ chẳng con ai để nép sát vào lòng để đc sưởi ấm nữa rồi...
bao nhiêu cơn mưa nữa em mới tìm về lại được như khi xưa bên anh?
anh...ác lắm....
ngày hôm nay anh làm mưa trong mắt em rồi...

" tình ra đi...em giơ tay ra níu lại....chứ em không quỳ xuống van xin tình ở lại bao giờ".dù thật sự em cần anh hơn ai hết trên cõi đời này.nhưng khi em níu áo anh lại....mà anh vẫn dứt ra để đi .thì em cũng đành để anh đi vậy...đến ngày hôm nay em vẫn không biết em đã có lỗi gì ?nhiều lần em cứ cố tìm câu trả lời ấy nhưng vô vọng...hay tại em ngốc nghếch quá không tìm được 1 đáp án nào cho phù hợp...không tìm nổi 1 câu nguỵ biện nào khi anh ra đi?
anh hết yêu em,thì anh cũng phải cho em biết chứ?
vì sao?
tại sao?
những lời anh nói.không đủ cho em,đó không phải là lý do...không có lý do nào cho sự phản bội cả anh àh.

anh àh!có lẽ đây là entry cuối cùng em viết về anh... về mưa...em đặt tên cho nó là..."Nhật kí ngày mưa nhé"...hay em sẽ đặt là:"Ngày không anh mưa lại về" nhé...àh em quên mất anh có bao giờ muốn đọc chúng đâu nhỉ.nên cái tựa đề có quan trọng với em chăng?em...em...ghét anh...

có 1 lần anh đọc 1 entry của em.anh nói" lại những giọng điệu yếu ớt,lại cái giọng điệu buồn bã ấy...chán ngắt!"em vẫn nhớ câu nói ấy của anh.anh không hiểu gì hết.khi anh đi trong em có 1 khoảng trống quá lớn...em biết là em viết yếu đuối.nhưng anh có bao giờ hiểu cho em....em cần 1 cái gì đó để tự xoa dịu bản thân mình,không ai làm được chuyện ấy trừ anh...anh thì đã đi rồi.còn mỗi em...nên em phải tự chữa lành vết thương của anh đã để lại.hãy cứ kệ cho em yếu đuối đi anh...hãy cứ kệ cho em uỷ mỵ đi anh...hãy cứ kệ em với những cơn mưa đi anh....chỉ bởi....em muốn tìm một hình bóng nào đấy....em biết chỉ có mưa em mới tìm thấy bóng hình ấy...trong cơn mưa...mưa sẽ lại mang anh về bên em...1 mình em... mưa 1 mình...

Bể đâu đong đủ hồn thương nhớ
Mưa sao vơi hết dạ u hoài
Từng đêm tĩnh lặng trong hờn tủi
Trăm năm hò hẹn chẳng hừng khơi

Nhiều năm những áng mây trời đen xám
Mưa đã về,chiều mất bóng phai
Kìa ai cả chuỗi dài u ám!
Riêng em hoang phế 1 ân tình

àh quên mất anh đi rồi...
anh đi rồi,nên đâu còn biết giọt nào là nước mắt em,giọt nào là giọt mưa?
giờ đây mỗi khi buồn em tự hỏi vu vơ...ai sẽ mang mưa tới để nước mắt em thôi rơi?

biết không anh...

ngày xưa em thích 1 câu nói vu vơ...
"em đánh rới giọt nước mắt xuống biển khơi,chừng nào ai nhặt lại được em mới hết yêu anh..."
ngố nhỉ!nước mắt hoà cùng biển khơi rồi...biết đâu mà nhặt lại?tình yêu vụt bay...biết đâu bến đậu?

biết không anh...
ngày không anh gió nổi cơn bão giông...
biết không anh.....
chiều không anh mưa lại về...
biết không anh...
em ngồi bên cửa ngóng 1 giọt mưa xưa...
biết không anh...
mưa ngoài kia...mưa cả trong em...
biết không anh...
giọt sầu,giọt tủi...giọt nhớ mong...

"ngày xưa...
ai biểu em thích giông gió...
để hôm nay....em lạc lõng giữa đời bão giông...."
MikO
New Mem
New Mem
MikO

Con Giáp : Monkey
Exp : 0

cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết... Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết...   cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết... I_icon_minitimeSat Sep 26, 2009 4:02 pm

cOp....hinh zo kO DC la sAozAy tA???

cần mưa ...chỉ để nhớ anh ra riết...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang